จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก94,579,28440,447,95352,106,7792,023,9142.14
1US23,759,71123,363,8600395,8511.67
2India10,557,985208,82610,196,885152,2741.44
3Brazil8,455,059759,9407,485,823209,2962.48
4Russia3,530,379536,5232,929,25564,6011.83
5United Kingdom3,367,0703,270,4617,86288,7472.64
6France2,931,6862,646,958213,99770,0932.39
7Turkey2,380,665102,7812,254,05223,8321.00
8Italy2,368,733557,7171,729,21681,8003.45
9Spain2,252,1642,048,474150,37653,3142.37
10Germany2,040,114301,7181,691,72246,6742.29
11Colombia1,891,034130,8541,711,92448,2562.55
12Argentina1,791,979173,5801,573,10445,2952.53
13Mexico1,630,258277,6141,212,403140,2418.60
14Poland1,435,582220,9011,181,32633,3552.32
15Iran1,330,411154,4711,119,13756,8034.27
16South Africa1,325,659204,8301,083,97836,8512.78
17Ukraine1,198,512279,609897,13621,7671.82
18Peru1,056,02339,297978,07238,6543.66
19Netherlands919,712894,86011,78613,0661.42
20Indonesia907,929145,482736,46025,9872.86
21Czechia889,159148,412726,40914,3381.61
22Canada706,89774,318614,69217,8872.53
23Romania691,48854,266620,05817,1642.48
24Belgium677,209656,813020,3963.01
25Chile665,49325,737622,32117,4352.62
26Iraq607,58726,754567,89812,9352.13
27Israel543,49983,842455,6983,9590.73
28Portugal539,416128,165402,5428,7091.61
29Bangladesh527,63247,289472,4377,9061.50
30Sweden523,486513,163010,3231.97
31Pakistan519,29134,701473,63910,9512.11
32Philippines500,57724,691465,9919,8951.98
33Switzerland495,228168,953317,6008,6751.75
34Morocco458,86517,017433,9377,9111.72
35Austria393,77817,478369,2187,0821.80
36Serbia371,216367,48603,7301.00
37Saudi Arabia364,7531,894356,5416,3181.73
38Hungary351,828111,872228,61511,3413.22
39Japan330,57477,944248,3324,2981.30
40Jordan313,55712,175297,2454,1371.32
41Panama296,26954,577236,9544,7381.60
42Nepal267,3223,919261,4441,9590.73
43United Arab Emirates253,26127,142225,3747450.29
44Lebanon249,15896,212151,0801,8660.75
45Georgia247,80511,879232,9932,9331.18
46Ecuador230,80822,911193,58114,3166.20
47Azerbaijan226,9519,530214,4232,9981.32
48Croatia224,9544,058216,2804,6162.05
49Belarus223,53715,288206,6761,5730.70
50Slovakia223,32550,936168,9153,4741.56
51Kazakhstan214,92724,432187,6082,8871.34
52Bulgaria211,73646,936156,3268,4744.00
53Dominican Republic191,33946,877142,0302,4321.27
54Denmark188,87820,093167,0371,7480.93
55Bolivia185,68033,136142,9489,5965.17
56Costa Rica184,18740,397141,3742,4161.31
57Tunisia177,23143,761127,8545,6163.17
58Ireland169,780143,82123,3642,5951.53
59Lithuania167,51660,883104,1882,4451.46
60Armenia164,5868,822152,7722,9921.82
61Malaysia158,43437,782120,0516010.38
62Kuwait157,3995,774150,6789470.60
63Egypt155,50724,689122,2918,5275.48
64Moldova152,6406,726142,6693,2452.13
65West Bank and Gaza151,56911,374138,4951,7001.12
66Slovenia149,12523,937122,0083,1802.13
67Guatemala148,5989,590133,7885,2203.51
68Greece148,37049,16593,7645,4413.67
69Qatar147,2773,173143,8582460.17
70Burma133,86913,846117,0812,9422.20
71Honduras133,50770,10360,0563,3482.51
72Oman131,7906,211124,0671,5121.15
73Ethiopia130,77212,698116,0452,0291.55
74Paraguay121,64822,46696,6872,4952.05
75Venezuela119,3065,583112,6221,1010.92
76Bosnia and Herzegovina117,01127,95084,6504,4113.77
77Nigeria108,94322,15685,3671,4201.30
78Libya108,01721,29885,0681,6511.53
79Algeria103,61130,40770,3732,8312.73
80Kenya99,08214,03083,3241,7281.74
81China97,8311,84291,1924,7974.90
82Bahrain97,2682,87194,0393580.37
83North Macedonia88,74914,46171,5922,6963.04
84Kyrgyzstan83,1092,73178,9941,3841.67
85Uzbekistan77,96891376,4366190.79
86Korea, South72,34012,83858,2531,2491.73
87Albania67,21625,85640,0901,2701.89
88Singapore59,11330058,784290.05
89Norway58,44539,93017,9985170.88
90Ghana56,9811,40455,2363410.60
91Latvia55,66413,42541,2619781.76
92Montenegro55,1369,53744,8567431.35
93Kosovo55,1355,16248,5741,3992.54
94Afghanistan53,9385,73445,8682,3364.33
95Sri Lanka52,3137,31144,7462560.49
96El Salvador50,7844,52044,7771,4872.93
97Luxembourg48,6302,42745,6545491.13
98Finland40,3378,71931,0006181.53
99Uganda38,08524,69813,0833040.80
100Estonia37,07910,31126,4433250.88
101Zambia36,07410,43125,1065371.49
102Uruguay31,6698,23523,1362980.94
103Namibia30,1983,45026,4682800.93
104Cyprus28,81126,5872,0571670.58
105Australia28,7081,88125,9189093.17
106Cameroon28,01069426,8614551.62
107Zimbabwe26,88110,32615,8726832.54
108Mozambique25,8627,11318,5152340.90
109Sudan25,7308,91415,2401,5766.13
110Cote d'Ivoire24,8561,61123,1041410.57
111Senegal23,0283,28919,2245152.24
112Congo (Kinshasa)20,6935,25914,8046303.04
113Angola18,7652,10916,2254312.30
114Madagascar18,00128717,4472671.48
115Cuba17,5014,15513,1801660.95
116Botswana17,3653,77513,519710.41
117Mauritania15,9991,16714,4314012.51
118Malta15,4472,74912,4602381.54
119Maldives14,42687213,505490.34
120Guinea14,09869713,320810.57
121Jamaica14,0962,09911,6743232.29
122Tajikistan13,308013,218900.68
123Syria12,9425,6446,4748246.37
124Cabo Verde12,90164812,1341190.92
125Eswatini12,7364,3008,0763602.83
126Thailand12,0542,9699,015700.58
127Malawi11,7855,4935,9923002.55
128Belize11,52959810,6502812.44
129Rwanda10,8503,5177,1931401.29
130Haiti10,6811,5388,9052382.23
131Gabon9,8991759,658660.67
132Andorra9,0388318,116911.01
133Burkina Faso9,0001,7977,1021011.12
134Bahamas8,0321,3326,5251752.18
135Mali7,8231,9845,5313083.94
136Congo (Brazzaville)7,7091,7495,8461141.48
137Suriname7,4696396,6891411.89
138Trinidad and Tobago7,3703166,9231311.78
139Guyana6,8515556,1261702.48
140Lesotho6,3714,6431,635931.46
141Nicaragua6,1521,7604,2251672.71
142Iceland5,9561605,767290.49
143Djibouti5,903235,819611.03
144Equatorial Guinea5,356815,189861.61
145Central African Republic4,973254,885631.27
146Somalia4,7449483,6661302.74
147Togo4,2724363,763731.71
148Niger4,1321,0432,9511383.34
149Gambia3,897813,6891273.26
150South Sudan3,6704263,181631.72
151Benin3,4131223,245461.35
152Sierra Leone2,9708682,025772.59
153Chad2,8556372,1071113.89
154San Marino2,7782582,455652.34
155Guinea-Bissau2,478332,400451.82
156Liechtenstein2,383702,264492.06
157New Zealand2,256822,149251.11
158Yemen2,112811,41961228.98
159Liberia1,8871021,701844.45
160Eritrea1,8777981,07360.32
161Comoros1,5774671,069412.60
162Vietnam1,5371221,380352.28
163Mongolia1,51756894720.13
164Monaco1,19421097770.59
165Burundi1,18541077320.17
166Sao Tome and Principe1,130120993171.50
167Barbados1,09559549370.64
168Taiwan*8559375570.82
169Bhutan84228855310.12
170Papua New Guinea8347075591.08
171Diamond Princess7120699131.83
172Seychelles69616952520.29
173Saint Lucia61127432981.31
174Mauritius54721516101.83
175Tanzania509305183214.13
176Saint Vincent and the Grenadines47836611110.21
177Cambodia4395438500.00
178Antigua and Barbuda1872515663.21
179Brunei174316831.72
180Grenada139912910.72
181Dominica110810200.00
182Fiji5564723.64
183Timor-Leste5234900.00
184Laos4104100.00
185Saint Kitts and Nevis3423200.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1771000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa20200.00
191Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท